
HUDUMA YA USHAURI

TEMESA kupitia Idara ya Ushauri inatoa 
huduma za aina kuu mbili;

1. Huduma za ushauri wa kitaalamu
    (Consultancy services)
2. Huduma za ushauri wa kiufundi
    (Technical advice).

Jengo la Ofisi ya Bodi ya Mfuko wa 
Barabara lililopo maeneo ya Njedengwa, 
Manispaa ya Dodoma.TEMESA walishiriki 
kwenye mradi huu kama washauri upande 
wa mifumo ya Umeme, Viyoyozi, Lifti na 
TEHAMA.

TEMESA imepewa na Serikali jukumu la kutoa 
ushauri wakitaalamu na kiufundi kwa Serikali na 
watu binafsi katika fani ya kihandisi katika 
Nyanja za TEHAMA, Umeme na Mitambo.
Idara ya Ushauri inafanya kazi zote za Serikali 
na watu binafsi zinazohitaji ufundi na utaalamu 
wa kihandisi katika nyanja za:-
Katika kutekeleza kazi hizo, TEMESA inafanya 
shughuli zifuatazo;

A. Huduma za ushauri wa kitaalaamu 
    (consultancy services).
1. Kuaanda michoro na kusimamia kazi 
zilizoandaliwa.

2. Kuaandaa zabuni kwa ajili ya taratibu za 
kupata wakandarasi.

3. Kuandaa mikataba kati ya Mshitiri na 
Mkandarasi au Mkandarasi na wakandarasi 
wadogo.

4. Tunaandaa misawazo ya kiufundi (technical 
specifications).

2. Huduma za Ushauri wa Kiufundi 
    (Technical advice).

Katika kutekeleza kazi ya kutoa huduma za 
Ushauri wa kiufundi (Technical advice) Idara ya 
Ushauri  inafanya shughuli zifuatazo;

1.Kuandaa msawazo “specification” ya  
mitambo na magari.

2. Kushauri serikali pamoja na taasisi zake juu 
ya ununuzi wa mitambo na magari.

3. Kukagua na kusimamia ufungaji na ukarabati 
wa mitambo na magari.

4. Kukagua mitambo ya umeme katika majengo 
ya serikali na taasisi zake.

5. Kufanya vipimo stahiki vya umeme kwa niaba 
ya wateja pale inapohitajika na kushauri  
Tanesco.

6. Usajili na ufutaji wa magari na mitambo ya 
serikali. 


