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DIBAJI 

Wakala wa Ufundi na Umeme (The Tanzania Electrical, 

Mechanical and Electronics Services Agency – TEMESA) 

ulianzishwa  kwa Sheria ya Wakala Na. 30 ya mwaka 1997 

ambayo inalenga katika utekelezaji wa mpango wa Serikali wa 

kuboresha utoaji huduma kwa Umma katika Wizara za Serikali 

na Taasisi zake. Kwa kupitia mpango huu TEMESA ilianzishwa 

tarehe 26 Agosti, 2005 kwa tangazo la Gazeti la Serikali Na. 254 

la tarehe hiyo. Aidha, TEMESA ilizinduliwa rasmi tarehe 23 Juni, 

2006. TEMESA ilikasimishwa karibu majukumu yote yaliyokuwa 

yanatekelezwa na Idara ya Ufundi na Umeme chini ya Wizara ya  

Miundombinu kwa malengo ya kutoa huduma bora na kwa 

ufanisi katika nyanja za Uhandisi Mitambo, Umeme, Elektroniki 

na Uendeshaji wa Vivuko. 

TEMESA imeandaa Mkataba wa Huduma kwa Mteja kwa nia ya 

kuweka bayana huduma inazotoa na viwango vya huduma 

ambavyo wateja wa Wakala wanayo haki ya kuvitarajia; kuweka 

utaratibu wa kupokea maoni utakaowezesha kutambua namna 

wateja wanavyouona katika utoaji huduma zake, na utaratibu wa 

kupokea na kushughulikia malalamiko iwapo yatajitokeza.  

Wakala unaahidi kutoa taarifa ya utendaji kazi na utekelezaji 

wake kila mwaka kulingana na mkataba huu. 

iii



Aidha, Wakala utaendelea kuuboresha mkataba huu kuendana 

na mahitaji ya utoaji huduma yanayozingatia mabadiliko ya 

kiuchumi, kijamii, na kiteknolojia. Mkataba huu wa Huduma kwa 

Mteja utakuwa ni makubaliano ya kimaandishi kati ya TEMESA 

na wateja wake. Ili kufikia azma hii, Wakala umeweka bayana 

namna ya kupata mrejesho kutoka kwa wateja kwa njia ya 

pongezi, maoni, ushauri na malalamiko yenye nia ya kutoa 

mwongozo kwa watendaji wa Wakala kurekebisha ipasavyo 

utendaji katika utoaji wa huduma bora ili kukidhi matarajio ya 

walengwa.  

Viwango vya huduma vimewekwa kwa kuzingatia maoni ya 

wateja, hali ya soko, mabadiliko ya teknolojia na uwezo wa 

Wakala kwa ujumla wake katika kutoa huduma hizo. Mkataba 

huu wa Huduma kwa Mteja, umelenga kuweka wazi haki na 

wajibu wa mteja na Wakala. Ili Mkataba huu uweze kutumika kwa 

mafanikio, ni lazima uwe mkataba hai ambao utafanyiwa mapitio 

kila baada ya miaka 5 au pungufu kulingana na mahitaji 

yatakayozingatia matokeo ya utoaji huduma na mrejesho wa 

wateja wetu kwa ujumla wao.  

Mwisho, napenda kurasimisha matarajio yangu kuwa mkataba 

huu utakuwa kiungo rahisishi cha uhusiano wetu na wale 

tunaowahudumia. Hivyo, naridhia matumizi yake nikiimanika 
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kuwa wateja wetu watautumia na kutupatia mwitiko stahiki ili 

kuchochea maboresho ya huduma tutoazo.  

                                                                   

Lazaro N. Kilahala 
MTENDAJI MKUU
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1.0 DIRA, DHIMA, NA MAADILI YA TAASISI. 

1.1 DIRA 

Kuwa Taasisi yenye ufanisi na ubunifu inayotoa huduma 

za kihandisi Tanzania bara kwa ajili ya kumridhisha 

mteja. 

1.2 DHIMA 

Kutoa huduma za uhakika, salama na zenye ubora wa hali 

ya juu katika fani ya uhandisi Mitambo, Umeme na 

Elektroniki, huduma za Vivuko na ukodishaji Mitambo kwa 

kutumia teknolojia ya kisasa. 

1.3 MAADILI YETU 

i. Uadilifu 

Tunafanya kazi kwa uamifu na ukweli kwa wateja 

wetu; 

ii. Utendaji kazi wa pamoja  

Tunafanya kazi kwa pamoja na kushirikiana 

miongoni mwa watumishi ili kufikia malengo 

yaliyokusudiwa; 
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iii. Uweledi 

Tunahakikisha tunazingatia utaalam na kufanya 

kazi kwa weledi wa hali juu; 

iv. Uwajibikaji 

Tunajituma katika utendaji kazi na kutimiza 

matakwa ya wateja na taifa kwa ujumla 

v. Uwazi 

Tunafanya kazi kwa uwazi na kuwa tayari 

kukaguliwa katika masuala ya kifedha na 

kiutendaji 

2.0 MADHUMUNI YA MKATABA 

Madhumuni ya Mkataba huu ni kuufahamisha umma juu ya aina 

na viwango vya ubora wa huduma tunazotoa. Kuwajulisha wateja 

haki na wajibu wao katika huduma zitolewazo na Wakala. Aidha, 

Mkataba unalenga kuboresha utoaji wahuduma kwa wateja wetu 

na umma kwa ujumla na kuongeza uwajibikaji wetu katika 

kuwahudumia kwa kuzingatia viwango vilivyowekwa. Mkataba 

umeweka wazi utaratibu wa kutoa mrejesho utakaowezesha 

Wakala kuboresha huduma ili kukidhi mahitaji na matarajio ya 

wateja. 
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3.0 WATEJA WETU  

Katika Mkataba huu tunatambua Wateja wetu kama 

ifuatavyo: 

i. Taasisi za Umma; 

ii. Mashirika yasiyo ya kiserikali; 

iii. Wafadhili na Wahisani;  

iv. Mashirika ya Kimataifa; na 

v. Wananchi. 

4.0 HUDUMA ZETU 

 
Wakala wa Ufundi na Umeme Tanzania (TEMESA) 

unatoa huduma kama zifuatavyo: 

i. Matengenezo ya vyombo vya moto (magari, pikipiki 

na Mitambo); 

ii. Usimikaji na Utengenezo ya mifumo ya umeme, 

TEHAMA vifaa vya elektroniki, viyoyozi, majokofu 

na mitambo; 

iii. Ukodishaji wa Mitambo ya kuzalisha kokoto na 

ujenzi; 

iv. Usanifu Mifumo ya mitambo, umeme na elektroniki; 
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v. Ushauri wa Kitaalam wa mitambo, umeme na 

elektroniki; 

vi. Uzalishaji wa nguzo za taa za barabarani; 

vii. Kutathmini  kiasi cha Mahitaji ya Umeme (Load 

study) katika Majengo; 

viii. Elimu kwa Umma kuhusu usalama wa vivuko na 

utunzaji wa magari ya Serikali; 

ix. Uvushaji wa abiria, magari, mitambo, vifaa vya 

ujenzi, mizigo na mifugo kwa kutumia vivuko ‘ferries 

kwenye maeneo ya Bahari, ziwa na mito; 

x. Kufanya mapitio na uhakiki wa michoro ya mifumo 

ya umeme , elektroniki, lift, mitambo  na majengo;

na 

xi. Huduma nyinginezo. 
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5.0 VIWANGO VYA HUDUMA ZETU 

i. Matengenezo ya vyombo vya moto (magari, pikipiki na 
Mitambo ya Serikali) 

Tutatengeneza vyombo vya moto baada ya makubaliano 
kwa kuzingatia viwango vya huduma vifuatavyo: - 

 

HUDUMA MUDA 

Matengenezo ya 
Pikipiki 

 Ukaguzi Ndani ya dakika 
30 

 Matengenezo 
ya kinga 

Ndani ya Saa 1  

 Matengenezo 
ya kawaida 

Ndani ya Saa 1 

 Matengenezo 
makubwa 

Ndani ya Saa 2 

Matengenezo ya 
Magari 

 Ukaguzi Ndani ya Saa 1 

 Matengenezo 
ya kinga 
(service) 

Ndani ya Saa 2 

Matengenezo ya kawaida ya gari 

 Station 
Wagon (V8)’
  

Ndani ya Saa 3 

 Station 
Wagon 
(Standard)’
  

Ndani ya Saa 3 

 Pick up’ 
  

Ndani ya Saa 3 

 Saloon car’ Ndani ya Saa 3 
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HUDUMA MUDA 

  

 Bus & Trucks’
  

Ndani ya Saa 5 

 Mini bus’
  

Ndani ya Saa 4 

Matengenezo makubwa ya gari 

Matengenezo ya 
injini 

Ndani ya siku 8 

Matengenezo ya 
“geabox” 

Ndani ya siku 3 

Matengenezo ya 
“Differential”  

Ndani ya saa 8 

Matengenezo ya 
magari yaliyopata 
ajali (inategemea 
kiasi cha uharibifu) -  

Ndani ya siku 20 

Matengenezo ya 
Mitambo 

Ukaguzi wa gari Ndani ya Saa 10 

Matengenezo ya 
kinga (service) 

Ndani ya Siku 1 

Matengenezo ya 
kawaida 

Ndani ya Siku 3 

Matengenezo ya 
injini 

Ndani ya Siku 7 

Matengenezo ya 
“Transmission” 

Ndani ya Siku 3 

Matengenezo ya 
“final drive” 

Ndani ya Siku 6 
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ii. Kusimika mifumo ya Umeme, TEHAMA vifaa vya 
elektroniki, viyoyozi, majokofu na mitambo 

a) Kazi za miradi tutasimika mifumo ya Umeme, 

TEHAMA vifaa vya elektroniki, viyoyozi, majokofu, 

mitambo, taa za barabarani (Street lights) na taa za 

kuongoza magari na watembea kwa miguu (Traffic 

Lights) katika mradi kama itakavyokuwa 

imelekezwa katika Mkataba wa mradi husika;  

b) Kwa kazi za matengenezo na matengenezo kinga 

tutatengeneza mifumo ya Umeme, TEHAMA vifaa 

vya elektroniki, viyoyozi, majokofu, mitambo, taa za 

barabarani (Street lghts) na taa za kuongoza 

magari na watembea kwa miguu (Traffic Lights) 

kwa siku zitakazoendana na gharama za kazi kama 

inavyonekana kwenye jedwali hapa chini;  
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Na Kazi kwa kiasi chake kuanzia Idadi ya siku 

1 Tsh. 0.00 mpaka Tsh. 
9,999,999.00 

Ndani ya siku 7 

2 Tsh. 10,000,000.00 mpaka Tsh 
19,999.999.00 

Ndani ya siku 15 

3 Tsh. 20,000,000.00 mpaka Tsh 
29,999,999.00 

Ndani ya siku 22 

4 Tsh 30,000,000.00 mpaka Tsh 
39,999,999.00 

Ndani ya siku 30 

5 Tsh 40,000,000.00 mpaka Tsh 
49,999,999.00 

Ndani ya siku 40 

6 Tsh 50,000,000.00 na kuendelea Kama 
itakavyoanishwa 
kwenye mkataba. 

 

iii. Tutazalisha nguzo za taa za barabarani ndani ya siku 
nane (8) baada ya kupokea maombi; 

iv. Tuna kodisha mitambo ya kuzalisha kokoto na ujenzi 

ndani ya siku 3 za kazi. 
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v. Tutavusha abiria, magari, mitambo, vifaa vya ujenzi, 
mizigo na mifugo kwenye vivuko kwa kuzingatia 
viwango vifuatavyo: - 

 

A. Kivuko Eneo 
Muda wa 
Huduma 

Upatikanaj
i wa 

Huduma  

1.  MV Magogoni 

Dar Es 
Salaam 

(Magogoni 
– 

Kigamboni) 

Saa 24 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 

 
Muda wa 
asubuhi 
hadi saa 
sita usiku 
 
 
Kila baada 
ya saa 1 
kuanzia 
saa sita 
usiku 

2.  MV Kigamboni 

3.  MV Kazi 

4.  MV Misungwi 

Mwanza 
(Kigongo-

Busisi) 
                 

Saa 24 
 
Kila baada 
ya dakika 45 

Siku 7 
 
 
Mara 12 
kwa siku 

5.  MV Sengerema 

6.  MV Sabasaba 

7.  MV Mwanza 

8.  MV Kome II 
Mwanza 

(Nyakaliro – 
Kome) 

 Kila baada 
ya saa 2 

Mara 5 
kwa siku 

9.  MV Nyerere Mwanza 
(Bugolora – 

Ukara) 

Kila baada 
ya saa 2 

Mara 3 
kwa siku 
Siku 7 10.  MV Ukara I & II 
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A. Kivuko Eneo 
Muda wa 
Huduma 

Upatikanaj
i wa 

Huduma  

11.  MV Ujenzi 
Mwanza 

(Kisorya – 
Rugezi) 

Kila baada 
ya saa 2 

Siku 7 

12.  MV Chato II 
Geita  

(Chato) 
- 

Mara 4 
kwa wiki 

13.  MV TEMESA Mwanza 
 Kila baada 
ya saa 3 

Mara 3 
kwa siku 

14.  MV Tegemeo 
Mwanza 
(Kahunda 
Maisome) 

 Kila baada 
ya saa 4 

Mara 2 
kwa siku 

15.  MV Malagarasi 
Kigoma 
(Ilagala) 

Saa 12 
Masaa 13 
kwa siku 

16.  MV Ruvuvu 
Kagera 

(Mto 
Ruvuvu) 

Kila baada 
ya dakika 5 

Mara 10 
kwa siku 

17.  MV Kyanyabasa 
Kagera 

(Kyanyabas
a) 

Kila baada 
ya dakika 5 

 

18.  MV Musoma 
Mara 

(Musoma – 
Kinesi) 

Kila baada 
ya saa 2 

Mara 5 
kwa siku 

19.  MV Mara 
Mara 

(Iramba – 
Majita) 

Kila baada 
ya saa 2 

Siku 7 

20.  MV Kilambo  
Mtwara 

(Kilambo)  12:30 
Asubuhi-2:00 
Usiku 

Mara 2 
kwa siku 

21.  MV Mafanikio 
Mtwara 

(Msanga 
Mkuu) 

 
Kila baada 
ya saa 1 
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A. Kivuko Eneo 
Muda wa 
Huduma 

Upatikanaj
i wa 

Huduma  

22.  MV Tanga 
Tanga 

(Pangani) 

12:00 
Asubuhi-4:00 
Usiku 

 
Kila siku 
baada ya 
nusu saa 

23.  MV Pangani II 

24.  MV Mkongo 
Pwani 
(Utete) 

Saa 12 
Kila siku 
baada ya 
saa moja. 

25.  MV Kitunda 
Lindi (Lindi 
– Kitunda) 

12:30 
Asubuhi- 
1:00 Usiku 

Kila siku 
baada ya 
nusu saa 

26.  MV Ilemela 

Mwanza 
(Kayenze – 

BEZI – 
Rugezi - 
Bukimwi) 

Saa 12 

 
Mara 1 
kwa siku 

27.  MV Kilindoni 
Pwani 

(Nyamisati 
– Mafia) 

Masaa 4 
Siku 4 kwa 
wiki 

28.  MV Kilombero 1 
& II 

Morogoro 
(Mrimba-
kikove) 

(Malinyi-
Ngohelanga

) 
 

12:30 
asubuhi- 
1:00 usiku 

Siku 7 kwa 
wiki 
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vi. Tutasanifu Mifumo mbalimbali kwa kuzingatia viwango 
vya huduma vifuatavyo baada ya kupata maombi: - 

 

Huduma  Muda 

Usanifu wa Umeme Mita za mraba 0-
300 

Ndani ya siku 40 

Mita za mraba 
301-3000 

Ndani ya siku 60 

Mita za mraba 
zaidi ya 3001 

Ndani ya siku 
100 

Usanifu wa Lift zenye 
Uwezo wa kubeba 
watu 

 

Watu kuanzia 0-5 Ndani ya siku 38 

Watu kuanzia 5-8 Ndani ya siku 56 

Watu kuanzia 8-
24 

Ndani ya siku 87 

Usanifu wa Majokofu 
Ukubwa mita za 
mraba 

Mita za mraba 0 -
10 

Ndani ya siku 37 

Mita za mraba 11 
- 20 

Ndani ya siku 64 

Mita za mraba 
zaidi ya 20 

Ndani ya siku 94 

Usanifu wa Viyoyozi  
Ukubwa mita za 
mraba 

Mita za mraba 0 - 
300 

Ndani ya siku 42 

Mita za mraba 
301 - 3000 

Ndani ya siku 80 

Mita za mraba 
zaidi ya 3001 

Ndani ya siku 
100 

Teknolojia habari na 
mawasiliano  
Ukubwa mita za 
mraba 

Mita za mraba 0-
300 

Ndani ya siku 38 

Mita za mraba 
301 - 3000 

Ndani ya siku 54 

Mita za mraba Ndani ya siku 94 
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zaidi ya 3001 

Utambuzi na tahadhari 
za majanga ya moto 
Ukubwa mita za 
mraba 

Mita za mraba 0-
300 

Ndani ya siku 40 

Mita za mraba 
301-3000 

Ndani ya siku 54 

Mita za mraba 
Zaidi ya 3001  

Ndani ya siku 94 

Kupambana na moto 
Ukubwa mita za 
mraba 

 

Mita za mraba 0-
300 

Ndani ya siku 38 

Mita za mraba 
301-3000 

Ndani ya siku 54 

Mita za mraba 
zaidi ya 3001  

Ndani ya siku 92 

 

vii. Ushauri wa Kitaalamu katika Fani za Uhandisi 
Mitambo, Umeme na Elektroniki  

a) Tutatoa Ushauri wa Kitaalamu katika Fani za 

Uhandisi wa mitambo ndani ya siku tisa (9); 

b) Tutatoa Ushauri wa Kitaalamu katika Fani za 

Uhandisi wa Umeme ndani ya siku nane (8); 

na 

c) Tutatoa Ushauri wa Kitaalamu katika Fani za 

Uhandisi wa Elektroniki ndani ya siku 12. 
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viii. Tathmini ya Mitambo, Magari na Vifaa vya Umeme 
na Elektroniki 

 
a) Tutatoa tathmini ya pikipiki ndani ya dakika 

90 baada ya ukaguzi; 

b) Tutatoa tathmini ya gari ndani ya masaa 

mawili (2) baada ya ukaguzi; 

c) Tutatoa  tathmini ya Mitambo ndani ya masaa 

matatu (3) baada ya      ukaguzi;  

d) Tutatoa tathmini ya Magari ndani ya masaa 

mawili (2) baada ya  ukaguzi; 

e) Tutatoa tathmini ya Vifaa vya Umeme ndani 

ya saa moja (1); na 

f) Tutatoa tathmini ya Vifaa vya Elektroniki 

ndani ya saa moja (1). 
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ix. Tutafanya mapitio na uhakiki wa michoro ya mifumo ya 
umeme , elektroniki, lift, mitambo  na majengo kwa 
kuzingatia viwango vifuatavyo:- 

Huduma  Muda wa 
kutoa 

 Umeme Ukubwa mita 
za mraba 

Mita za mraba 0-
300 

Ndani ya 
siku 3 

Mita za mraba 
301-3000 

Ndani ya 
siku 3 

Mita za mraba 
zaidi ya 3001 

Ndani ya 
siku 10 

Lift zenye Uwezo wa 
kubeba watu 

 

Watu kuanzia 0-5 Ndani ya 
siku 1 

Watu kuanzia 5-8 Ndani ya 
siku 3 

Watu kuanzia 8-
24 

Ndani ya 
siku 5 

Majokofu 
Ukubwa mita za 
mraba 

Mita za mraba 0 -
10 

Ndani ya 
siku 2 

Mita za mraba 11 
- 20 

Ndani ya 
siku 3 

Mita za mraba 
zaidi ya 20 

Ndani ya 
siku 7 

Viyoyozi  
Ukubwa mita za 
mraba 

Mita za mraba 0 - 
300 

Ndani ya 
siku 2 

Mita za mraba 
301 - 3000 

Ndani ya 
siku 3 

Mita za mraba 
zaidi ya 3001 

Ndani ya 
siku 7 

Teknolojia habari na 
mawasiliano  
Ukubwa mita za 

Mita za mraba 0-
300 

Ndani ya 
siku 2 

Mita za mraba Ndani ya 



 

16 

 

mraba 301 - 3000 siku 3 

Mita za mraba 
zaidi ya 3001 

Ndani ya 
siku 7 

Utambuzi na tahadhari 
za majanga ya moto 
Ukubwa mita za 
mraba 

Mita za mraba 0-
300 

Ndani ya 
siku 2 

Mita za mraba 
301-3000 

Ndani ya 
siku 3 

Mita za mraba 
Zaidi ya 3001  

Ndani ya 
siku 7 

Kupambana na moto 
Ukubwa mita za 
mraba 

 

Mita za mraba 0-
300 

Ndani ya 
siku 2 

Mita za mraba 
301-3000 

Ndani ya 
siku 3 

Mita za mraba 
zaidi ya 3001  

Ndani ya 
siku 7 

 

x. Tutafanya Tathmini ya Kiasi cha Mahitaji ya Umeme 
(Load study) katika Majengo kwa kuzingatia viwango 
vya huduma vifuatavyo:- 

Huduma  Muda wa 
kutoa 

 Umeme Mita za mraba 0-
300 

Ndani ya 
siku 2 

Mita za mraba 
301-3000 

Ndani ya 
siku 3 

Mita za mraba 
zaidi ya 3001 

Ndani ya 
siku 5 
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xi. Huduma nyinginezo 

i. Matangazo yote ya zabuni yatatolewa kupitia 

mfumo wa ununuzi wa umma (NEST); 

ii. Matokeo ya maombi ya zabuni yatafanyika 

kwenye mfumo wa ununuzi wa umma (NEST); 

iii. Tutatoa mikataba ya vifaa/huduma kwa 

mzabuni aliyeshinda ndani ya siku 14 za kazi 

baada ya rasimu ya mkataba kufanyiwa 

upekusi;  

iv. Taarifa za utendaji kazi ndani ya siku 30 kila 

baada ya mwisho wa robo mwaka; 

v. Tutalipa watoa huduma ndani ya siku 90 za 

kazi baada ya kupokea hati ya madai 

iliyokamilika Pamoja na taasisi iliyohudumiwa 

kulipa; 

vi. Tutatoa mrejesho wa malalamiko ya mteja 

katika kipindi ndani ya siku saba (7) za kazi; 

vii. Tutapokea simu za wateja ndani ya miito 

mitatu (3); 
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viii. Tutakiri kupokea barua ndani ya siku mbili (2) 

za kazi 

ix. Tutajibu barua zinazohitaji ufafanuzi ndani ya 

siku saba (7) za kazi baada ya barua 

kupokelewa; 

x. Tutajibu hoja za ukaguzi na kuziwasilisha 

kwenye mamlaka husika ndani ya siku 21 

baada ya kuzipokea. 

6.0 WAJIBU WA WAKALA KWA MTEJA 

Ili tuweze kutoa huduma bora zinazokidhi mahitaji ya wateja 

wetu, tuna wajibu ufuatao: 

i. Kutoa huduma zinazozingatia viwango 

vinavyokubalika kitaifa na kimataifa; 

ii. Kutoa huduma kwa uwazi na bila upendeleo; 

iii. Kupokea ushauri na mapendekezo mbalimbali 

yenye lengo la kuboresha huduma zetu; 

iv. Kupokea malalamiko ya mteja na na kutoa 

mrejesho;  

v. Kutokutoa ama kutokupokea rushwa; 
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vi. Kuweka taratibu za utoaji huduma zilizo 

nyepesi na rahisi kwa watumiaji; 

vii. Kutoa huduma inayolingana na thamani ya 

fedha iliyotolewa na mteja; na 

viii. Kuwajali wateja, kuwasikiliza na kuwaheshimu. 

7.0 HAKI NA WAJIBU WA MTEJA 

7.1 Haki za Mteja 

i. Kupewa taarifa sahihi na kwa wakati;  

ii. Kutoa maoni/malalamiko pale ambapo huduma 

zetu hazikufikia matarajio yake;  

iii. Kukata rufaa ikiwa hajaridhika na huduma 

zinazotolewa; 

iv. Kupewa mrejesho kuhusu huduma aliyoomba; 

v. Kuheshimiwa na kusikilizwa; 

vi. Kutunziwa siri juu ya taarifa zake; na 

vii. Kupata stakabadhi halali na sahihi kwa malipo 

aliyotoa. 
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7.2 Wajibu wa mteja 

i. Kufanya malipo stahili, kwa muda muafaka 

kulingana na huduma aliyopewa;  

ii. Kutunza na kuhifadhi mazingira katika maeneo 

wanapopata huduma za wakala; 

iii. Kutunza siri kadiri ya makubaliano na Wakala 

isipokuwa kwa mujibu wa sheria; 

iv. Kuwaheshimu watoa huduma wa Wakala;  

v. kuzingatia Sheria, kanuni na taratibu 

zinazoongoza utoaji wa huduma husika; 

vi. Kutokutoa ama kutokupokea rushwa; 

vii. Kutoa taarifa sahihi pale unapotakiwa kufanya 

hivyo; na 

viii. Kuhudhuria vikao na kujali muda kama kuna 

miadi. 

8.0 MREJESHO WA UTOAJI WA HUDUMA 

 

Ili kuhakikisha kuwa wewe mteja wetu unapata huduma 

bora, tunakaribisha mrejesho kwa njia ya maoni, ushauri, 

mapendekezo, pongezi au malalamiko. Mrejesho wako 

unaweza kutolewa kwa njia ya barua, tovuti, barua pepe, 
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kujaza fomu za tathmini, simu na ana kwa ana kwa 

kuonana na watoa huduma wetu. 

9.0 MAWASILIANO NA TAASISI 

Makao Makuu ya Wakala wa Ufundi na Umeme Tanzania 

yapo katika Jiji la Dodoma, 2 Mtaa wa TEMESA. Wakala 

una Ofisi za Mikoa na Vituo vinavyojitegemea. Ofisi zetu 

zitakuwa wazi kuanzia Jumatatu hadi Ijumaa saa 01:30 

asubuhi mpaka saa 10:30 jioni, Isipokuwa siku za 

J’mosi, J’pili na siku za Sikukuu za Kitaifa.Mawasiliano 

na Wakala yafanyike kwa kutumia anuani zifuatazo:- 

Mtendaji Mkuu, 

Wakala wa Ufundi na Umeme Tanzania (TEMESA), 

TEMESA HOUSE, 

2 Mtaa wa TEMESA, 41104 Tambukareli, 

S.L.P 1075, 

DODOMA. 

Simu:  +255 737962496 

Simu ya bure: 0800110379 Barua 

Pepe: barua@temesa.go.tz 

mailto:info@temesa.go.tz
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Mawasiliano na Ofisi za Mikoa na Vituo vinavyojitegemea 

             

S/N Mkoa                Barua Pepe Simu Sanduku 

1.  ARUSHA rm.arusha@temesa.go.tz 027-2506636 11760 

2.  CORPORATION 
SOLE 

m.corpsole@temesa.go.tz 0714184555 1232 

3.  DODOMA rm.dodoma@temesa.go.tz 026-2321866 902 

4.  DAR ES SALAAM rm.dsm@temesa.go.tz 0713225581 75407 

5.  MARA rm.mara@temesa.go.tz 028-600009 81 

6.  IRINGA  rm.iringa@temesa.go.tz 026-2702121 228 

7.  KAGERA  rm.kagera@temesa.go.tz 028-2221847 733 

8.  KATAVI rm.katavi@temesa.go.tz 0756231286 717 

9.  KIGOMA  rm.kigoma@temesa.go.tz 028-2802472 1163 
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S/N Mkoa                Barua Pepe Simu Sanduku 

10.  KILIMANJARO rm.kilimanjaro@temesa.go.tz 0688483714 3051 

11.  LINDI rm.lindi@temesa.go.tz 0713608924 1022 

12.  MANYARA  rm.manyara@temesa.go.tz 027-2530540 264 

13.  GEITA  rm.geita@temesa.go.tz 0713266401 619 

14.  MBEYA rm.mbeya@temesa.go.tz 025-2502713 1782 

15.  MOROGORO rm.morogoro@temesa.go.tz 023-2603684 214 

16.  MTWARA rm.mtwara@temesa.go.tz 023-2333909 521 

17.  MWANZA rm.mwanza@temesa.go.tz 028-25022002 691 

18.  NJOMBE rm.njombe@temesa.go.tz 0758759953 1005 

19.  PWANI rm.pwani@temesa.go.tz 023-240258 30150 

20.  RUKWA rm.rukwa@temesa.go.tz 025-2802898 4 
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S/N Mkoa                Barua Pepe Simu Sanduku 

21.  RUVUMA  rm.ruvuma@temesa.go.tz 025-2602179 31 

22.  SHINYANGA  rm.shinyanga@temesa.go.tz 028-2762089 62 

23.  SIMIYU rm.simiyu@temesa.go.tz 0757125601 424 

24.  SINGIDA  rm.singida@temesa.go.tz 026-2502513 585 

25.  TABORA  rm.tabora@temesa.go.tz 026-2604136 804 

26.  TANGA  rm.tanga@temesa.go.tz 027-2644080 5678 

27.  SONGWE rm.songwe@temesa.go.tz 0685005896 318 

28.  CONSULTANCY m.kahama@temesa.go.tz 0713413859 2418 
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I. VITUO VYA FERRY 

NA. Kivuko Eneo Mawasiliano 

1.  MV Magogoni 

Dar Es Salaam 
(Magogoni – Kigamboni) 

 
0713740840/0624092317 

2.  MV Kigamboni 

3.  MV Kazi 

4.  MV Kilambo 
Mtwara  

(Kilambo- Namoto) 
0752577655 

5.  MV Mafanikio 
Mtwara 

 (Msanga mkuu-Msemo) 
0756247072 

6.  MV Tanga Tanga 
(Pangani) 

0687836017 

7.  MV Pangani II 

8.  MV Mkongo 
Pwani  

 (Utete- Mkongo) 
0625 811 615 

9.  MV Kitunda 
Lindi  

(Lindi – Kitunda) 
0718409020 
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NA. Kivuko Eneo Mawasiliano 

10.  MV Kilindoni 
Pwani 

(Nyamisati – Mafia) 
0761 371 796 

11.  MV Kilombero II 
Morogoro  

(Mlimba-malinyi) 

 
0713257131 

 

12.  MV Ruhuhu 
Mbeya 

(Mwaya-Kajunjumele) 

 
0713257131 

 

13.  MV Misungwi 

Mwanza 
(Kigongo-Busisi) 

 
 

0715182021 14.  MV Sengerema 

15.  MV Mwanza 

16.  MV Kome II Mwanza 
(Nyakaliro – Kome) 

 
0775935764 

17.  MV Sabasaba 

18.  MV Nyerere Mwanza 
(Bugolora – Ukara) 

 
0754487096 

19.  MV Ukara I   
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NA. Kivuko Eneo Mawasiliano 

20.  MV Ukara II 

21.  MV Ujenzi Mwanza (Kisorya – Rugezi) 0684972190 

22.  MV Chato I Geita  
(Chato- Nkome, 

Chato- Muharamba) 

0759952565 

23.  MV Chato II 

24.  MV TEMESA 
Mwanza 

(Ilunda- Luchelele) 
0613672873 

25.  MV Tegemeo 
Geita 

(Kahunda-Maisome- Nkome) 
0622018005 

26.  MV Malagarasi 
Kigoma  

(Ilagala- Kajeje) 

 

0747151515 

27.  MV Ruvuvu 
Kagera 

 (Rusumo- Nyakiziba) 

 

0756217188 

28.  MV Kyanyabasa 
Kagera  

(Kasharu-Buganguzi) 

0765977306 
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NA. Kivuko Eneo Mawasiliano 

29.  MV Musoma 
Mara 

(Musoma – Kinesi) 
0765279717 

30.  MV Mara 
Mara  

(Iramba – Majita) 
0753875994 

31.  MV Ilemela 
Mwanza 

(Bezi-Kayenze-Bukimwi) 
0625810993 

32.  MV Old Ruvuvu 
Kagera 

(Mayenzi-Kanyinya) 
0766744344 

 

 

 
 
 

II.   MENEJA WA KANDA 

                      Kanda Sanduku Simu Barua pepe 

Meneja wa Vivuko kanda ya 
Mashariki na Kusini 

70704 
Dsm 
 

 
0713257131 
 

 
m.feszone@temesa.go.tz 
 

Meneja wa Vivuko Kanda ya Ziwa 
 

691 
Mwanza 
 

 
0766744344 
 

 
m.flakezone@temesa.go.tz 
 




